QUY TRÌNH SẢN XUẤT DẦU LẠC NGUYÊN CHẤT 100%
<strong>

Lạc được rang chín và ép lấy dầu bằng phương pháp cơ học trên thiết bị ép dầu hiện đại nhất khép kín toàn bộ, hoàn toàn tự nhiên nguyên chất , thơm ngon ,vàng sánh. Sản phẩm Dầu ăn tốt cho sức khỏe, đặc biệt:
- Không Cholesterol
- Không Chất bảo quản
- Không phụ gia và chất tạo mầu
- Không pha trộn
Cách dùng - Công dụng : Chiên , xào , nấu , nướng , trộn salad ,khuấy bột cho trẻ …
Phù hợp với tất cả mọi người đặc biệt với những người ăn chay, phụ nữ mang thai và trẻ nhỏ , người cao tuổi, người bệnh tim mạch. Làm mặt nạ dưỡng da, trị mụn, chống môi khô nẻ…


Vậy tại sao 1 lít dầu lạc nguyên chất mình bán ra lại có giá 145K ? và giá 145K có đắt không ?

Xin chia sẻ thế này giá đầu ra phụ thuộc rất lớn vào giá nguyên liệu đầu vào + chi phí sản xuất.
Để sản xuất ra được 1 lít dầu lạc nguyên chất cần trung bình 2,5Kg lạc, với giá bình quân mình đang phải nhập vào lạc loại 1 là 45.000/1Kg như vậy tổng chi phí nguyên liệu của mình để sản xuất được 1 Lít dầu đã là:112.000 vnđ, Cộng thêm các chi phí khác như thuê mặt bằng nhà xưởng, chi phí nhân công, chi phí bao bì, chi phí điện nước, chi phí vận chuyển phân phối đi các đại lý,các chi phí khác phát sinh…vậy tổng giá 1 lít dầu lạc nguyên chất mình đang bán hiện nay là 145.000 vnđ có thực sự là con số quá cao?

* Một câu hỏi nữa mình hay được các bạn hỏi nhất là: tại sao giá dầu ăn này lại đắt hơn rất nhiều so với dầu ăn đang được quảng cáo và bầy bán hiện nay ngoài thị trường và được toàn dân việt nam đang sử dụng rất nhiều (Mình không dám nêu tên các sản phẩm dầu ăn đó đâu vì các tập đoàn lớn đó nó biết nó đập phát là mình chết tươi luôn…hự hự) vậy xin có 1 bài toán như sau ạ:
Để sản xuất ra 1 lít dầu nguyên chất từ các loại hạt, thì cần bao nhiêu Kg nguyên liệu, và giá thành 1 lít dầu chiết suất nguyên chất thì giá phải là bao nhiêu? Xin thưa như sau:

- Sản xuất dầu vừng mè cần: 1,9Kg-2,2Kg/1 lít, đơn giá nguyên liệu 75k/1Kg, như vậy 1 Lít = khoảng 150.000
- Sản xuất dầu hướng dương cần: 2,8Kg-3,5Kg/1 lít, đơn giá nguyên liệu 75k/1Kg, như vậy 1 Lít = Khoảng 220.000
- Sản xuất dầu hạt Cải cần 2,8kg-3,2kg/1 lít, đơn giá nguyên liệu 80k/1kg, như vậy 1 Lít = khoảng 240.000 VNĐ
- Sản xuất dầu hạt Lanh cần 2,2kg-3,2kg/1 lít, đơn giá nguyên liệu 150K/1kg, như vậy 1 Lít = khoảng 400.000 VNĐ
- Sản xuất dầu hạt Lạc (đậu phộng) cần 2,5kg/1 lít, đơn giá nguyên liệu 45K/1kg, như vậy 1 Lít = khoảng 112.000 VNĐ
- Sản xuất dầu hạt đậu tương cần 20kg-25kg/1 lít, đơn giá nguyên liệu 35k/1kg, như vậy 1 Lít = khoảng hơn 700.000 VNĐ


Dựa vào những thống kê và chỉ số ở trên mọi người có thể thấy những loại dầu ăn đang được quảng cáo làm từ tự nhiên, làm từ đậu nành, đậu mè…v..v.tốt cho sức khỏe được bán như hiện nay có phải là dầu tự nhiên không? Khi mà 1 Lít dầu ăn ở ngoài đang bán trung bình khoảng 40.000/1 lít, vậy nếu trừ các chi phí nguyên liệu, chi phí sản xuất, chi phí quảng cáo, chi phí trong lưu thông, chi phí đại lý…vậy các loại dầu công nghiệp đang được sản xuất hiện nay làm từ cái gì?
Xin nhường câu trả lời cho mọi người nhé!


MỌI THẮC MẮC HAY CÂU HỎI XIN CÙNG THẢO LUẬN Ở DƯỚI HOẶC LIÊN HỆ VỚI MÌNH THEO SỐ: 0984.891089 CẢ NHÀ NHÉ