Hồ sơ công bố lưu hành mỹ phẩm

    • 16 Bài viết

    • 0 Được cảm ơn

    #1
    Giá: 1,000,000đ
    Số điện thoại: O2862616569
    Địa chỉ: 49 Lê Quốc Hưng, phường 12 quận 4, HCM
    Tình Trạng: Còn hàng

    Công bố mỹ phẩm là việc làm cần thiết và bắt buộc trước khi đưa sản phẩm mỹ phẩm vào lưu hành trên thị trường. Vậy muốn thực hiện việc công bố ản phẩm mỹ phẩm, các doanh nghiệp cần chuẩn bị những hồ sơ gì?
    Căn cứ vào Thông tư số 06/2011/TT – BYT Quy định về quản lý mỹ phẩm vào ngày 25/01/2011 thì hồ sơ công bố mỹ phẩm nhập khẩu bao gồm:
    1. Phiếu công bố lưu hành mỹ phẩm (02 bản) kèm theo dữ liệu công bố (bản mềm của Phiếu công bố);
    2. Bản sao Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của tổ chức, cá nhân chịu trách nhiệm đưa sản phẩm ra thị trường (có chữ ký và đóng dấu của doanh nghiệp). Trường hợp mỹ phẩm sản xuất trong nước mà tổ chức, cá nhân chịu trách nhiệm đưa sản phẩm ra thị trường không phải là nhà sản xuất thì phải có bản sao Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của nhà sản xuất (có chứng thực hợp lệ);
    3. Bản chính hoặc bản sao có chứng thực hợp lệ Giấy ủy quyền của nhà sản xuất hoặc chủ sở hữu sản phẩm ủy quyền cho tổ chức, cá nhân chịu trách nhiệm đưa sản phẩm ra thị trường được phân phối sản phẩm mỹ phẩm tại Việt Nam (áp dụng đối với mỹ phẩm nhập khẩu và mỹ phẩm sản xuất trong nước mà tổ chức, cá nhân chịu trách nhiệm đưa sản phẩm ra thị trường không phải là nhà sản xuất). Đối với sản phẩm nhập khẩu thì Giấy uỷ quyền phải là bản có chứng thực chữ ký và được hợp pháp hoá lãnh sự theo quy định của pháp luật, trừ trường hợp được miễn hợp pháp hoá lãnh sự theo các điều ước quốc tế mà Việt Nam là thành viên. Giấy uỷ quyền phải đáp ứng các yêu cầu quy định tại Điều 6 Thông tư này.
    4. Giấy chứng nhận lưu hành tự do (CFS): Chỉ áp dụng đối với trường hợp công bố mỹ phẩm nhập ngoại và đáp ứng các yêu cầu sau:a) CFS do nước sở tại cấp là bản chính hoặc bản sao có chứng thực hợp lệ, còn hạn. Trường hợp CFS không nêu thời hạn thì phải là bản được cấp trong vòng 24 tháng kể từ ngày cấp.b) CFS phải được hợp pháp hoá lãnh sự theo quy định của pháp luật, trừ trường hợp được miễn hợp pháp hoá lãnh sự theo các điều ước quốc tế mà Việt Nam là thành viên.(Theo Điều 4 chương II, Thông tư số 06/2011/TT – BYT. Nguồn: chinhphu.vn)
    Công ty LAVN LAW FIRM với nhiều năm kinh nghiệm trong lĩnh vực tư vấn công bố mỹ phẩm sẽ tư vấn cho quý khách bộ hồ sơ chuẩn và nhanh nhất.Hãy liên hệ ngay với chúng tôi theo số hotline:02862616569hoặc email cho chúng tôi theo địa chỉ lavn.com.vn để biết thêm chi tiết.


    Chỉnh sửa lần cuối bởi toi239; 16/07/2019 vào lúc 03:21 PM.
    iframe: approve:

LinkBacks Enabled by vBSEO